Posts

Showing posts from April, 2019

A SAMARWA DA 'YAN GUDUN HIJIRA DA MASAUKAI!

Image
A bisa ma'aunin Ilimi da hangen nesa, duk wanda ya baro garinsu, inda komai nasa a ce yake, kamar 'yan Uwansa da abokansa, mahaifansa, wadanda suke a raye da kuma wadanda Allah yayi rasuwa, kuma ya baro abincinsa wanda zaici, ya baro dabbobinsa wadanda ya dogara da su, Kacokan! ya fantsama yayi kaura zuwa wani waje, inda shima kansa bai san inda ya maida gaba ba, ina ganin wannan shine mafi munin tashin hankali da firgici da ɗimauta. A kullum a duk inda ka duba zakaga 'yan gudun Hijira ne birgik a saman tituna suna yawon barace-barace cikin kaskance da takaici, musamman yara 'yan Dagwai-dagwai wasunsu ma basu dade da fara iya tafiya ba, suna neman a taimake su, da abinda zasu ci, wasu daga cikinsu ko takalmin sakawa basu da haka nan suke yawo a Kasa cikin tagaiyara da nadama. Haka idon mukayi la'akari da yadda idon mutun ya saba da wajen zamansa akace ya tashi yabar wurin ba tare da kintsawa ba, yaya yake ji a cikin ransa? A 'yan baya-bayan nan shekaru biy...

KWACE-KWACEN WAYOYIN AL'UMMA YANA CIGABA DA ƘAMARI A GUSAU!

Image
Ɓata gari masu bibiyar wasu unguwanni suna ƙarɓewa jama'a wayoyin hannu suna cigaba da cin karansu ba babbaka inda yanzu suke cigaba da cikin kasuwarsu da rana kata! Tsotsayi baya wuce ranarsa, wannan ƙaddarar yau ta rutsa da abokinmu Anas Ahmad wanda akafi sani da malam Zanzaro. Da misalin ƙarfe biyar chif-chif saman babban titin sha talen-talen Bello Bara'u kusa da Masallacin Malam Mai Kwano wasu sunka masa fisgen wayoyinsa. A daidai wannan lokaci sanin kowane wayar hannu ta zamarwa al'umma tamkar rabin rayuwa ne, saboda komai mai muhimmanci yana cikinta. Wannan yana zuwa ne duk da gwamnati tace tana sanya ido akan masu yin wannan muguwar sana'ar ta fisgen wayar hannu. Muna fatan gwamnati zata zagen damtse wajen ganin ta daƙile wannan lamari a cikin Gusau kasancewar a nan ne abin yafi ƙamari. Muna roƙon Allah ya tona asirin duk wanda yake irin wannan muguwar ɗabi'a, kuma Allah ya mayarwa da duk wanda irin wannan lamari ya rutsa da shi, da ma...

MU KAWAR DA BARA, DOMIN FARFAƊO DA MARTABARMU A YANKIN AREWA!

Image
Assalamu alaikum, Sannun mu da warhaka Da fatan alheri ga kowa, ko shakka babu illar barace-barace a cikin al'umma illa ce mai matuƙar hatsarin gaske wanda ya kamata mu hada hannu ƙarfi da ƙarfe domin yaƙarta a cikin al'ummarmu domin samarwa da 'yan bayanmu kyakkyawar makoma. Addinin musulunci ya koyar da mu yadda zamu kasance mutane nagari a cikin jama'a a inda duk inda muka shiga za'ayi alfahari da mu a ko ina a faɗin duniyar nan, haka ya koyar damu yadda zamuyi mu'amala da har mutanen da ba addininmu ɗaya da su ba. Ya ku 'yan uwa musulmi! Ko shakka babu musulunci bai yadda da bara ba, sai dai akan lalura, Misali wanda yana cikin hali na tafiya sai guzurinsa ya ƙare, wannan musulunci ya yarje masa yayi bara domin ya samu iya adadin abinda zai isa ya kaishi inda yake son yaje. Sannan wanda yake cikin wani hali na ƙa-ƙa-ni-ka yi, shima wannan an yarje masa yayi bara domin samun ɗan abinda zai tashi da kansa ma'ana ya samu ɗan abun yin sana'...